เปิดฉากการแข่งขัน FMSCT THAiLAND 2018
ประเดิมการแข่งขันสนามแรก ของสิงทางเรียบ รุ่น Production 150 cc รายการ FMSCT Thailand road racing จังหวัดนครปฐม Suzuki ส่ง 2 นักบิดดีกรีแชมป์ Asia ควบ GSX-R150 ลงในรายการนี้เช่นกัน คือเจ้าปาร์ค #98 และ เค้ก #78
การแข่งขันเริ่มขึ้นในสภาพอากาศร้อนแรง รอบแรก2 นักบิดออกสตาร์ท เกาะกลุ่มในอันอับที่ 6(ปารืค) และ อันดับ 7 (เค้ก) โดยนักแข่งพยายามเกาะกลุ่มผู้นำ ในช่วงกลางการแข่งขัน 2 นักบิด เร่งแซงในโค้งขยับอันดับขึ้นมาอยู่ในอันดับ4(ปาร์ค)และ6(เค้ก) และในรอบรองสุดท้าย #98ปาร์ค ขึ้นอันอับ 3 ตามกลุ่มผู้นำได้สำเร็จ จากนั้นเครื่องยนต์เกิดขัดข้องจึงต้องออกจากการแข่งขันอย่างน่าเสียดาย ส่วน #78 เค้ก ใช้ลายที่คมกว่า สามารถแซงขึ้นมาอยู่ในอันดับที่ 4 ก่อนจบการแข่งขันไป
อย่าลืมเป็นกำลังใจให้ทั้งสองในสนามถัดไปด้วยนะคะ
————————————————————————————
ติดต่อสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่
SUZUKI CALL CENTER 02-533-1170
WEBSITE : HTTP://WWW.THAISUZUKI.CO.TH/
![](http://www.suzukimotosales.co.th/wp-content/uploads/2018/04/Untitled.jpg)
![](http://www.suzukimotosales.co.th/wp-content/uploads/2018/04/31131430_1907526855948397_4325506931541147648_n.jpg)
![](http://www.suzukimotosales.co.th/wp-content/uploads/2018/04/31189607_1907526829281733_2601314232075026432_n.jpg)
![](http://www.suzukimotosales.co.th/wp-content/uploads/2018/04/31143999_1907526849281731_4826983623645200384_n-1.jpg)
![](http://www.suzukimotosales.co.th/wp-content/uploads/2018/04/31180090_1907526835948399_8689643035165720576_n.jpg)